Menene tasirin solder tsayayya launi zuwa PCB?

Menene tasirin solder tsayayya launi zuwa PCB?

Kwamitin PCB ba shine mafi launi ba, mafi amfani.

A zahiri, launi na saman allon PCB shine launi na abin rufe fuska.Na farko, juriya na solder na iya hana siyar da abubuwan da ba daidai ba.Na biyu, zai iya jinkirta rayuwar sabis na na'urorin, don hana oxidation da lalata na kewaye.

Idan kun san ƙarin game da hukumar PCB na HUAWEI, Ericsson da sauran manyan kamfanoni, za ku ga cewa launi gabaɗaya kore ne.Domin fasahar launin kore don allon PCB shine mafi girma da sauƙi.

Green soldermask PCB

Sai dai kore, akwai da yawa launuka na PCB, kamar: fari, rawaya, ja, blue, sub haske launi, har ma da chrysanthemum, purple, baki, mai haske kore, da dai sauransu Da fari ne zama dole pigment ga samar da fitilu da kuma. fitilu.Amfani da wasu launuka galibi don manufar yiwa samfuran alama.PCB yin kayayyakin kamfanin daga R&D zuwa balaga na dukan mataki, bisa ga daban-daban amfani da PCB allon, da gwaji allon na iya amfani da purple, da key allon zai yi amfani da ja, kwamfuta na ciki allon zai yi amfani da baki, duk abin da su ne don rarrabe kuma yi alama da launi.

Mafi yawan PCB shine allon kore, wanda kuma aka sani da koren mai, kuma tawada mai siyar da ita tana da tarihin mafi tsayi, mafi arha kuma mafi shahara.Green man yana da yawa abũbuwan amfãni ban da balagagge fasaha:

A cikin sarrafa PCB, samar da samfuran lantarki sun haɗa da yin faranti da lamination.A wannan lokacin, akwai matakai da yawa don shiga cikin dakin hasken rawaya, kuma koren PCB allon yana da mafi kyawun tasirin gani a cikin dakin hasken rawaya.Abu na biyu, a cikin kwamitin SMT PCB, matakan tinning, lamination da tabbatarwar AOI duk suna buƙatar matsayi na gani da daidaitawa, kuma PCB kore ya fi kyau a tantance kayan aiki.

Wani ɓangare na tsarin dubawa ya dogara da lura da ma'aikata (yanzu yawancinsu suna amfani da gwajin allura mai tashi maimakon aikin hannu).Suna ci gaba da kallon allon a ƙarƙashin haske mai ƙarfi, kuma lalacewar kore ga idanu ba ta da ƙarancin ƙarfi.Kwamitin PCB na kore ya fi dacewa da muhalli, kuma bayan sake amfani da zafin jiki mai yawa, ba zai saki iskar gas mai guba ba.

solder mask launi -

Sauran launuka na PCB, irin su shuɗi da baki an haɗa su da cobalt da carbon bi da bi.Saboda suna da raunin gudanarwa, akwai haɗarin gajeriyar kewayawa.

Irin su allon baƙar fata, yana yiwuwa ya haifar da bambancin launi saboda tsari da matsalolin kayan aiki a cikin samarwa, wanda ke haifar da babban lahani na PCB.Hanyar da aka yi amfani da baƙar fata ba ta da sauƙin ganewa, wanda zai ƙara wahalar kulawa da gyarawa daga baya.Saboda haka, da yawaPCB taro masana'antunbai yi amfani da allon PCB baƙar fata ba.Ko da a fagen masana'antar soja da sarrafa masana'antu, samfuran da ke da buƙatu masu inganci kuma suna amfani da allon PCB kore.

Menene tasirin solder tsayayya launin tawada akan allon PCB?

Don samfuran da aka gama, tasirin tawada daban-daban akan allon yana nunawa a cikin bayyanar.Misali, kore ya hada da koren rana, kore mai haske, koren duhu, koren matte da sauransu.Idan launi ya yi haske sosai, Bayan tsarin rami na toshe, bayyanar allon zai kasance a bayyane.Wasu masana'antun suna da matsalolin tawada mara kyau, resin da rini, kuma za a sami kumfa da sauran matsalolin Gano ɗan canjin launi.Don samfuran da aka kammala rabin-ƙare, tasirin yana nunawa a cikin ƙimar wahalar samarwa.Waɗannan tambayoyin suna da ɗan rikitarwa don bayyanawa.Tawada masu launi daban-daban suna da matakai daban-daban na canza launi, gami da feshin electrostatic, spraying da bugu na allo, rabon tawada shima ya bambanta.Idan akwai ɗan kuskure, launi zai yi kuskure.

solder tsayayya launin tawada

Kodayake launin tawada ba shi da tasiri a kan hukumar PCB, kaurin tawada yana da tasiri mai girma akan rashin ƙarfi.Musamman ga allon gwal na ruwa, yana sarrafa kaurin tawada sosai.Jajayen tawada, kauri da kumfa suna da sauƙin sarrafawa, kuma jan tawada na iya rufe wasu lahani akan kewaye, wanda ya fi kyau a bayyanar, amma rashin lahani shine farashin ya fi tsada.Lokacin yin hoto, bayyanar ja da rawaya sun fi kwanciyar hankali, kuma fari shine mafi munin sarrafawa.

A taƙaice, launi ba shi da tasiri a kan aikin da aka gama, kuma yana da ƙananan tasiriFarashin SMT PCBallo da sauran hanyoyin sadarwa.A cikin ƙirar PCB, tsananin sarrafa kowane daki-daki a cikin kowane hanyar haɗin gwiwa shine mabuɗin ingantacciyar hukumar PCB.Launuka daban-daban na hukumar PCB, galibi don kyawun samfurin, ba mu ba da shawarar launi azaman muhimmin abu a sarrafa PCB ba.

 

 


Lokacin aikawa: Afrilu-21-2021