5 muhimman PCB panelization design tips for PCB Assembly
A cikin aiwatar da taron PCB, za mu buƙaci injunan SMT don liƙa abubuwan da aka gyara akan PCB.Amma da yake kowane girman PCB, siffa ko abubuwan da aka gyara sun bambanta, don dacewa da tsarin hadawa na SMT, inganta ingantaccen aiki da rage farashin taro.Shi ya saPCB taro manufacturerbukatar daidaita panelization na PCB.PCBFuture yana ba ku guildlines 5 don ƙaddamar da PCB ɗin ku don ingantaccen taron PCB.
Tips 1: Girman PCB
Bayani: Girman PCB yana iyakance ta iyawar kayan aikin layin samar da lantarki.Saboda haka, ya kamata a yi la'akari da girman PCB lokacin da muke zayyana mafitacin samfur.
(1) Matsakaicin girman PCB wanda za'a iya sakawa akan kayan taro na SMT PCB ya dogara da daidaitattun girman PCB, yawancin girman shine 20″ × 24″, wato faɗin dogo shine 508mm × 610mm.
(2) Girman da muke ba da shawarar shine wanda ya dace da kayan aikin layin jirgi na SMT PCB.Yana da amfani ga samar da ingantaccen kayan aiki na kowane kayan aiki kuma yana kawar da ƙarancin kayan aiki.
(3) Domin kananan-size PCBs, ya kamata mu a tsara a matsayin splicing jirgin don inganta samar da ya dace da dukan samar line.
Bukatun ƙira:
(1) Gabaɗaya, matsakaicin girman PCB yakamata a iyakance shi zuwa kewayon 460mm × 610mm.
(2) Girman girman da aka ba da shawarar shine (200 ~ 250) × (250 ~ 350) mm, kuma rabon al'amari ya zama ƙasa da 2.
(3) Don PCBs masu girman ƙasa da 125mm × 125mm, PCB ya kamata a raba shi zuwa girman da ya dace.
Tips 2: Siffar PCB
Bayani: SMT hada kayan aikin yana amfani da layin jagora don canja wurin PCBs, kuma ba za su iya canja wurin PCBs marasa siffa ba, musamman PCBs tare da gibba a cikin sasanninta.
Bukatun ƙira:
(1) Siffar PCB yakamata ya zama murabba'i na yau da kullun tare da sasanninta.
(2) Don tabbatar da kwanciyar hankali na tsarin watsawa, PCB ɗin da ba daidai ba ya kamata a yi la'akari da cewa za a canza shi zuwa wani madaidaicin murabba'i ta hanyar splicing, musamman ma ɓangarorin kusurwa ya kamata a cika su don guje wa lalatawar igiyar ruwa ta jaws. sannan kuma ya haifar da cunkoson allon a lokacin canja wurin.
(3) An ba da izinin allon SMT mai tsabta don samun raguwa, amma girman rata ya kamata ya zama ƙasa da kashi ɗaya bisa uku na tsawon gefen inda yake.Ga waɗanda ba su cika wannan buƙatu ba, ya kamata mu daidaita tsawon tsarin ƙira.
(4) Bugu da ƙari ga ƙirar ƙira na yatsa na zinariya, gefuna a bangarorin biyu na abin da aka saka ya kamata kuma a yi amfani da su (1 ~ 1.5) × 45 ° don sauƙaƙe shigarwa.
Nasiha 3: Tukwici na kayan aiki na PCB (Iyakokin PCB)
Bayani: Girman mahaɗan PCB akan buƙatun isar da dogo na kayan aiki.Kamar: injin bugu, injunan sanyawa da sake kwarara tanderu na siyarwa.Yawancin lokaci ana buƙatar su isar da gefen (Border) sama da 3.5mm.
Bukatun ƙira:
(1) Domin rage nakasar da PCB a lokacin soldering, da dogon gefen shugabanci na PCB da ba sanyawa ne gaba ɗaya amfani a matsayin watsa shugabanci.Kuma splice PCB, da dogon gefen shugabanci kamata kuma a yi amfani da matsayin watsa shugabanci.
(2) Gabaɗaya, ana amfani da ɓangarorin biyu na PCB ko jagorar watsawa ta PCB azaman gefen watsawa (iyakoki PCB).Mafi ƙarancin nisa na iyakokin PCB shine 5.0mm.Kada a sami abubuwan haɗin gwiwa ko kayan haɗin gwiwa a gaba da baya na gefen watsawa.
(3) Don ɓangaren da ba a watsawa ba, babu ƙuntatawa a cikinSMT PCB tarokayan aiki, amma yana da kyau a ajiye wani yanki na 2.5mm haramun.
Tips 4: Matsayin rami
Bayani: Yawancin matakai kamar masana'anta PCB, taron PCB, da gwaji suna buƙatar daidaitaccen matsayi na PCB.Sabili da haka, ana buƙatar gabaɗaya don tsara ramukan sakawa.
Bukatun ƙira:
(1) Ga kowane PCB, aƙalla ramuka guda biyu yakamata a tsara su, ɗayan madauwari ne ɗayan kuma tsayin tsagi ne, ana amfani da tsohon don sakawa kuma ana amfani da na ƙarshe don jagora.
Babu wani buƙatu na musamman don buɗewar sakawa, ana iya tsara shi bisa ga ƙayyadaddun masana'antar ku.Matsakaicin shawarar shine 2.4mm da 3.0mm.
Nemo ramukan ba za a yi ƙarfe ba.Idan PCB PCB ce mara kyau, yakamata a tsara farantin ramin don sanya rami don haɓaka tsauri.
Tsawon ramin jagora yawanci sau 2 na diamita.
Tsakanin ramin sakawa ya kamata ya zama fiye da 5.0 mm daga gefen watsawa, kuma ramukan matsayi guda biyu ya kamata su kasance da nisa kamar yadda zai yiwu.Ana ba da shawarar sanya su a diagonal na PCB.
(2) Don gauraye PCB (PCBA tare da shigar da plug-ins), wurin sanya ramukan yakamata ya kasance daidai.Ta wannan hanyar, ƙirar kayan aikin kayan aiki na iya cimma amfani na yau da kullun na bangarorin biyu.Misali, madaidaicin gindin dunƙule kuma za'a iya amfani da tire mai toshewa.
Nasiha 5: Matsayin gaskiya
Bayani: Dutsen zamani, firinta, AOI da SPI duk suna ɗaukar tsarin saka idanu na gani.Don haka, dole ne a ƙera fiducial na gani na gani akan allon PCB.
Bukatun ƙira:
Matsayin fiducial sun kasu kashi-kashi na gaskiya na duniya da na gida.Ana amfani da na farko don ɗaukacin allon allo, kuma ana amfani da na ƙarshen don sanya allon ɗiyar faci ko kuma abubuwan tazara mai kyau.
(2) The Tantancewar sakawa fiducial za a iya tsara a matsayin square, lu'u-lu'u da'irar, giciye da kuma da kyau tare da tsawo na 2.0 mm.Gabaɗaya, ana ba da shawarar zayyana ma'anar ma'anar jan ƙarfe mai tsayi 1.0m.An yi la'akari da bambanci tsakanin launi na kayan da yanayin, yankin walda mara juriya da ya fi girma fiye da fiducial na gani ya kamata a adana.Ba a yarda da haruffa a yankin ba.Ko akwai foil na jan karfe a cikin Layer na ciki ƙarƙashin alamomi guda uku a saman allo ɗaya yakamata ya kasance daidai.
(3) A kan PCB surface tare da SMD aka gyara, an ba da shawarar a sa uku Tantancewar sakawa fiducial a kusurwar hukumar, don sanya PCB stereoscopically (maki uku ƙayyade jirgin sama, wanda zai iya gane kauri na solder manna) .
(4) Baya ga uku na gani sakawa fiducial ga dukan farantin, shi ne mafi alhẽri a zana biyu ko uku Tantancewar sakawa fiducial a sasanninta na kowane naúrar farantin.
(5) Don QFP tare da nisan cibiyar gubar ƙasa da ko daidai da 0.5 mm da BGA tare da nisan cibiyar jagora ƙasa da ko daidai da 0.8 mm, ya kamata a saita fiducial na gani na gida a sasanninta na gaba zuwa daidaitaccen matsayi.
(6) Idan akwai abubuwan hawa a ɓangarorin biyu, yakamata a sami fiducial na gani na gani a kowane gefe.
(7) Idan babu ramin sakawa akan PCB, tsakiyar fiducial sakawa na gani yakamata ya zama fiye da 6.5mm nesa da gefen watsawa na allon kewayawa.Idan akwai rami mai sakawa akan PCB, yakamata a tsara tsakiyar fiducial na gani a gefen ramin sakawa kusa da tsakiyar hukumar PCB.
PCBFuture na iya samarwa daTurnkey PCB tarosabis wanda ya haɗa da PCB Fabrication, yawan PCB, abubuwan samowa da gwaji.Injiniyoyin mu za su taimaka wa abokin cinikinmu don aiwatar da allunan kafin samar da PCB, sannan bayan kammala gwajin, za mu taimaka wa karya cikin kowane yanki da jigilar kaya zuwa abokan cinikinmu.Idan kuna da wasu tambayoyi game da ƙirar PCB, jin daɗin tuntuɓar mu.Za mu iya ba ku tallafin fasaha kyauta.
Don ƙarin tambayoyi, da fatan za a aika imel zuwaservice@pcbfuture.com .
Lokacin aikawa: Maris-20-2021